Trang Chủ Premium Premium Tip Vàng Free
Kèo Trận Trên Dưới 1X2 Phầm Trăm Over/Under BTTS
Đăng Kí Đăng Nhập
Tip
Soi Kèo
Soi Kèo
Menu Menu
English
1X2 Dự Đoán Tỷ Số Phần Trăm Over/Under BTTS TIP Miễn Phí TIP Premium Lịch Thi Đấu Kết Quả Tải App Về Tip Vàng
× Soi Kèo


Thành Viên TIP Miễn Phí TIP Premium Nghịch Tỷ Số Tỷ Số 1X2 Phần Trăm Over/Under BTTS Lịch Thi Đấu Kết Quả Về Tip Vàng

Back Tin Bóng Đá Bóng Đá Anh

Bóng đá Anh sẽ làm nên lịch sử mùa này?

1/2/2025 8:36:18 - Soi Kèo
Soi Kèo - Viễn cảnh 7 đội bóng Anh dự Champions League 2025/26 hoàn toàn có thể xảy ra, xét theo cục diện hiện tại ở các giải đấu châu Âu.

Bóng đá Anh sẽ làm nên lịch sử mùa này?

Với việc UEFA bỏ quy định mức trần số đội tham dự Champions League của một quốc gia từ mùa giải 2025/26, một quốc gia có thể sở hữu 7 đại diện tại sân chơi danh giá nhất châu Âu mùa tới, điều chưa từng xảy ra.

Hiện tại, Anh là quốc gia có khả năng cao nhất làm nên điều lịch sử này. Điều này sẽ xảy đến nếu hai nhà vô địch Champions League và Europa League mùa này không thể dự giải thông qua con đường trên bảng xếp hạng quốc nội.

Hai đội vô địch Champions League và Europa League 2024/25 sẽ giành vé vào thẳng giai đoạn phân hạng Champions League 2025/26 mà không cần quan tâm đến điều gì khác. Ngoài ra, theo quy định của UEFA, hai quốc gia đứng đầu bảng xếp hạng hệ số sau mùa giải năm nay sẽ được bổ sung thêm một suất dự Champions League mùa tới.

Ngoại hạng Anh hiện tại gần như nắm chắc 5 suất dự Champions League 2025/26. Chính vì thế, đội đứng thứ 5 ở Premier League 2024/25 sẽ được dự Champions League 2025/26.

Với Manchester United, họ đang xếp thứ 12 trên BXH Premier League với 29 điểm sau 23 trận. "Quỷ đỏ" kém Newcastle, đội đang đứng thứ 5, 12 điểm. Nếu không lọt top 5 Premier League vào cuối mùa, cơ hội để Manchester United dự Champions League 2025/26 vẫn còn, thông qua cánh cửa vô địch Europa League mùa này.

Tottenham cũng là ứng viên hàng đầu cho chức vô địch Europa League mùa này, khi "Gà trống" gần như không còn cơ hội đua top 5 ở Premier League. Sau giai đoạn phân hạng Europa League, Manchester United xếp thứ 3, trong khi Tottenham đứng thứ 4 trên bảng tổng sắp.

Dù chơi bất ổn từ đầu, hai đội bóng này vẫn được xem là ứng viên sáng giá cho chức vô địch giải đấu hạng hai của châu Âu. Ở Champions League, Liverpool, Arsenal, Man City và Aston Villa đều có cơ hội vô địch.

Ngoại trừ Liverpool và Arsenal nắm lợi thế quá lớn trong cuộc đua top 5, cả Man City và Aston Villa vấp phải cuộc cạnh tranh khốc liệt với Bournemouth,Newcastle, Forest, Chelsea. Chính vì thế, khả năng Man City lẫn Aston Villa không lọt top 5 Premier League cuối mùa rất dễ xảy ra.



Tag: Champions League Liverpool Arsenal

Tham khảo thông tin Tip Bóng Đá tốt nhất từ Soi Kèo: Gói Premium

Tải app Soi Kèo xem nhanh trên điện thoại: Android - ios
MU từng bỏ lỡ Pep Guardiola thế nào?
MU từng bỏ lỡ Pep Guardiola thế nào? 23/10/2026 6:31:29
Soi Kèo - Sir Alex Ferguson từng gặp Pep Guardiola để bàn về tương lai năm 2012, nhưng MU không thể thuyết...

Nagelsmann muốn dẫn dắt MU thay Carrick
Nagelsmann muốn dẫn dắt MU thay Carrick 23/10/2026 6:29:46
Soi Kèo - Julian Nagelsmann được cho là sẵn sàng dẫn dắt Manchester United nếu đội bóng Anh quyết định...

MU thua tan nát trước tân binh ở Champions League
MU thua tan nát trước tân binh ở Champions League 22/10/2026 6:43:14
Soi Kèo - Đêm 21/10, MU thua đậm 1-4 trước chủ nhà Como ở vòng phân hạng Champions League.

Bayern rơi chiến thắng trước Arsenal
Bayern rơi chiến thắng trước Arsenal 22/10/2026 6:40:59
Soi Kèo - Rạng sáng 22/10, Bayern dẫn trước đến phút 81 nhưng vẫn để Arsenal cầm hòa 2-2 ở trận đấu...

Liverpool thắng điên rồ ở Champions League
Liverpool thắng điên rồ ở Champions League 21/10/2026 6:9:59
Soi Kèo - Rạng sáng 21/10, Liverpool bị Villarreal dẫn 2-0 nhưng vẫn thắng 4-3 trên sân nhà ở vòng 3, League...




Thông tin
Jane

Soi Kèo (SK) - SoiKeo.sk

Soi Kèo là thương hiệu chuyên trang nhận định uy tín. DMCA.com Protection Status

Nhận Định bóng đá

Chuyên mục

TIP FREE
Gói Premium
TIP 1x2
Dự Đoán Tỷ Số
Phần Trăm
Over/Under
Tip BTTS
SoiKeo(English)
Api Free

Ứng dụng bóng đá


App soikeo.com
App soikeo.com
Tải về ứng dụng Tải về ứng dụng

Thông Tin Bóng Đá

Thông Tin

Nhận Định Đặc Biệt Có Chất Lượng Tốt Phù Hợp Với Chi Phí Nhỏ.
Chuyên Trang TIP Bóng Đá Chuyên Nghiệp Hàng Đầu Của Soi Kèo.
Tips Soccer Predictions Best Quality.
Tip miễn phí được đảm bảo chất lượng.


Phiên Bản Soi Kèo Đầy Đủ

Tip Vàng chuyên Trang Nhận Định TIP Bóng Đá Uy Tín Số 1 từ xưa đến nay
Coppyright © 2007 - 2026 soikeo.sk
Điện thoại/SMS/ZaLo: 0988689818
Zalo: https://zalo.me/0988689818
Telegram: https://t.me/soikeocom - Whatsapp: https://wa.me/+84988689818
Email: soikeo@soikeo.sk - lienhesoikeo@gmail.com
Gửi ticket Hỗ Trợ

Hợp Tác Quảng Cáo
*Nội dung trên website hoàn toàn miễn phí và có phí.
*Nhận định Tip do Soi Kèo tự sản xuất.
*Đây chỉ là website cung cấp nội dung nhận định bóng đá.
*Nhận định bóng đá trên website sẽ có đúng sai bạn nên cân nhắc không có nhận định chính xác tuyệt đối. Chúng tôi luôn cố gắng đảm bảo đem đến bạn nhận định tốt nhất.
*Nội dung bài viết trên website chỉ mang tính tham khảo không sử dụng mục đích khác hoặc vi phạm pháp luật.
Bạn hãy xem nhận định & bóng đá là môn thể thao rất thú vị.
Website bảo lưu tất cả các quyền lợi & miễn trừ các trách nhiệm với người dùng.
Lưu ý nếu có banner quảng cáo bên thứ ba chỉ là tạm thời để giúp website có kinh phí duy trì.
Website khi truy cập đảm bảo bạn đủ tuổi trưởng thành hoặc quyền tài phán.
Biên tập nội dung và cập nhật bởi Phạm Ngọc Trí.
Hoạt động thử nghiệm chờ xin giấy phép từ Bộ Thông tin và Truyền thông.


Tên miền: soikeo.sk | soikeo1.com | tipbongdamienphi.com | soikeo.tips

            

Trang: news.soikeo.sk | tipmienphi.soikeo.sk | nhandinh.soikeo.sk | tip.soikeo.sk

Soi Keo English version - SoiKeoTips.com