Trang Chủ Premium Premium Tip Vàng Free
Kèo Trận Trên Dưới 1X2 Phầm Trăm Over/Under BTTS
Đăng Kí Đăng Nhập
Tip
Soi Kèo
Soi Kèo
Menu Menu
English
1X2 Dự Đoán Tỷ Số Phần Trăm Over/Under BTTS TIP Miễn Phí TIP Premium Lịch Thi Đấu Kết Quả Tải App Về Tip Vàng
× Soi Kèo


Thành Viên TIP Miễn Phí TIP Premium Nghịch Tỷ Số Tỷ Số 1X2 Phần Trăm Over/Under BTTS Lịch Thi Đấu Kết Quả Về Tip Vàng

Back Tin Bóng Đá Bóng Đá Anh

Chuyển giao quyền sở hữu Man.United đã xong chỉ chờ ngày công bố

23/8/2023 8:51:19 - Soi Kèo
Soi Kèo - Theo The Sun, ông chủ ngân hàng người Qatar, Sheikh Jassim chuẩn bị hoàn tất việc tiếp quản Man.United sau khi đồng ý mức giá 6 tỷ bảng của gia đình Glazer. Ngày ấn định cho việc người Qatar tiếp quản đội bóng giàu thành tích bật nhất nước Anh có thể sẽ được thông báo vào giữa tháng 10.

Chuyển giao quyền sở hữu Man.United đã xong chỉ chờ ngày công bố

Cuộc đua giành quyền sở hữu Man.United diễn ra giữa Sheikh Jassim và tỷ phú người Anh, Sir Jim Ratcliffe diễn ra trong nhiều tháng qua. Nếu phía Qatar muốn kiểm soát trọn vẹn đội bóng 20 lần vô địch Anh, thì Ratcliffe sẵn sàng cho phép gia đình Glazer giữ lại 20% cổ phần của Quỷ đỏ. Nhưng cuộc đua giờ đã ngã ngũ, theo The Sun, ngày chính thức chuyển giao quyền sở hữu cho người Qatar đã được ấn định và thông báo có thể được đưa ra vào giữa tháng 10 - tức gần đúng một năm kể từ khi gia đình Glazer công khai muốn kêu gọi đầu tư hoặc bán đứt CLB.

Đội ngũ của Sheikh Jassim hiện đang hoàn tất quá trình thẩm định CLB trước khi chính thức kết thúc triều đại 18 năm kiểm soát đầy tranh cãi của giới chủ người Mỹ. Người hâm mộ Man.United chắc chắn sẽ hài lòng khi tương lai của CLB đã sang trang mới, hoàn toàn đoạn tuyệt với những người chủ đã hàng năm thu lợi từ danh tiếng của CLB trong khi lại để CLB gánh những khoản nợ khổng lồ, kể từ khi họ tiếp quản trị giá 800 triệu bảng vào năm 2005. Số liệu tài chính gần nhất của Man.United cho thấy tổng nợ là 725 triệu bảng - mức cao nhất kể từ năm 2010.

Nhưng con số ám ảnh này sẽ không còn sau khi ông chủ mới Sheikh Jassim tiếp quản đội bóng. Vị tỷ phú người Qatar không chỉ trả khoản nợ đó, thậm chí cũng sẽ không nhận bất kỳ khoản thanh toán cổ tức nào từ CLB, giống như nhà Glazers đã làm. Ông cũng có kế hoạch nâng cấp sân Old Trafford và sân tập Carrington vốn đang xuống cấp, đồng thời cam kết sẽ đầu tư mạnh mẽ vào đội bóng để giúp Quỷ đỏ khôi phục vị thế thống trị nhanh nhất có thể.

Thông tin này dự báo sẽ khiến bầu không khí sân Old Trafford hào hứng hơn ở trận tiếp đón Nottingham Forest vào thứ Bảy, nơi Man.United nhắm đến chiến thắng thứ 2 của mùa giải. Trước đó, đoàn quân của HLV Erik ten Hag đã thắng Wolves 1-0 trên sân nhà, nhưng thua 0-2 tại Tottenham ở vòng đấu cuối tuần qua.


Tham khảo thông tin Tip Bóng Đá tốt nhất từ Soi Kèo: Gói Premium

Tải app Soi Kèo xem nhanh trên điện thoại: Android - ios
MU từng bỏ lỡ Pep Guardiola thế nào?
MU từng bỏ lỡ Pep Guardiola thế nào? 23/10/2026 6:31:29
Soi Kèo - Sir Alex Ferguson từng gặp Pep Guardiola để bàn về tương lai năm 2012, nhưng MU không thể thuyết...

Nagelsmann muốn dẫn dắt MU thay Carrick
Nagelsmann muốn dẫn dắt MU thay Carrick 23/10/2026 6:29:46
Soi Kèo - Julian Nagelsmann được cho là sẵn sàng dẫn dắt Manchester United nếu đội bóng Anh quyết định...

MU thua tan nát trước tân binh ở Champions League
MU thua tan nát trước tân binh ở Champions League 22/10/2026 6:43:14
Soi Kèo - Đêm 21/10, MU thua đậm 1-4 trước chủ nhà Como ở vòng phân hạng Champions League.

Bayern rơi chiến thắng trước Arsenal
Bayern rơi chiến thắng trước Arsenal 22/10/2026 6:40:59
Soi Kèo - Rạng sáng 22/10, Bayern dẫn trước đến phút 81 nhưng vẫn để Arsenal cầm hòa 2-2 ở trận đấu...

Liverpool thắng điên rồ ở Champions League
Liverpool thắng điên rồ ở Champions League 21/10/2026 6:9:59
Soi Kèo - Rạng sáng 21/10, Liverpool bị Villarreal dẫn 2-0 nhưng vẫn thắng 4-3 trên sân nhà ở vòng 3, League...




Thông tin
Jane

Soi Kèo (SK) - SoiKeo.sk

Soi Kèo là thương hiệu chuyên trang nhận định uy tín. DMCA.com Protection Status

Nhận Định bóng đá

Chuyên mục

TIP FREE
Gói Premium
TIP 1x2
Dự Đoán Tỷ Số
Phần Trăm
Over/Under
Tip BTTS
SoiKeo(English)
Api Free

Ứng dụng bóng đá


App soikeo.com
App soikeo.com
Tải về ứng dụng Tải về ứng dụng

Thông Tin Bóng Đá

Thông Tin

Nhận Định Đặc Biệt Có Chất Lượng Tốt Phù Hợp Với Chi Phí Nhỏ.
Chuyên Trang TIP Bóng Đá Chuyên Nghiệp Hàng Đầu Của Soi Kèo.
Tips Soccer Predictions Best Quality.
Tip miễn phí được đảm bảo chất lượng.


Phiên Bản Soi Kèo Đầy Đủ

Tip Vàng chuyên Trang Nhận Định TIP Bóng Đá Uy Tín Số 1 từ xưa đến nay
Coppyright © 2007 - 2026 soikeo.sk
Điện thoại/SMS/ZaLo: 0988689818
Zalo: https://zalo.me/0988689818
Telegram: https://t.me/soikeocom - Whatsapp: https://wa.me/+84988689818
Email: soikeo@soikeo.sk - lienhesoikeo@gmail.com
Gửi ticket Hỗ Trợ

Hợp Tác Quảng Cáo
*Nội dung trên website hoàn toàn miễn phí và có phí.
*Nhận định Tip do Soi Kèo tự sản xuất.
*Đây chỉ là website cung cấp nội dung nhận định bóng đá.
*Nhận định bóng đá trên website sẽ có đúng sai bạn nên cân nhắc không có nhận định chính xác tuyệt đối. Chúng tôi luôn cố gắng đảm bảo đem đến bạn nhận định tốt nhất.
*Nội dung bài viết trên website chỉ mang tính tham khảo không sử dụng mục đích khác hoặc vi phạm pháp luật.
Bạn hãy xem nhận định & bóng đá là môn thể thao rất thú vị.
Website bảo lưu tất cả các quyền lợi & miễn trừ các trách nhiệm với người dùng.
Lưu ý nếu có banner quảng cáo bên thứ ba chỉ là tạm thời để giúp website có kinh phí duy trì.
Website khi truy cập đảm bảo bạn đủ tuổi trưởng thành hoặc quyền tài phán.
Biên tập nội dung và cập nhật bởi Phạm Ngọc Trí.
Hoạt động thử nghiệm chờ xin giấy phép từ Bộ Thông tin và Truyền thông.


Tên miền: soikeo.sk | soikeo1.com | tipbongdamienphi.com | soikeo.tips

            

Trang: news.soikeo.sk | tipmienphi.soikeo.sk | nhandinh.soikeo.sk | tip.soikeo.sk

Soi Keo English version - SoiKeoTips.com