Trang Chủ Premium Premium Tip Vàng Free
Kèo Trận Trên Dưới 1X2 Phầm Trăm Over/Under BTTS
Đăng Kí Đăng Nhập
Tip
Soi Kèo
Soi Kèo
Menu Menu
English
1X2 Dự Đoán Tỷ Số Phần Trăm Over/Under BTTS TIP Miễn Phí TIP Premium Lịch Thi Đấu Kết Quả Tải App Về Tip Vàng
× Soi Kèo


Thành Viên TIP Miễn Phí TIP Premium Nghịch Tỷ Số Tỷ Số 1X2 Phần Trăm Over/Under BTTS Lịch Thi Đấu Kết Quả Về Tip Vàng

Back Tin Bóng Đá Bóng Đá World Cup

ĐT Đức thắng tưng bừng 7-1, gửi lời cảnh báo tới các ứng viên vô địch

15/6/2026 6:36:0 - Soi Kèo
Soi Kèo - Sau hai kỳ World Cup liên tiếp gây thất vọng khi dừng bước ngay từ vòng bảng, đội tuyển Đức đã có màn trở lại không thể ấn tượng hơn. Trước Curacao trong trận mở màn World Cup 2026 rạng sáng 15-6, "Cỗ xe tăng" dễ dàng giành chiến thắng 7-1 để khẳng định họ đã sẵn sàng trở lại cuộc đua vô địch.

ĐT Đức thắng tưng bừng 7-1, gửi lời cảnh báo tới các ứng viên vô địch

Ngay từ những phút đầu tiên trận đấu ở sân NRG (Houston, Mỹ), sự chênh lệch đẳng cấp đã được thể hiện rõ ràng. Đức kiểm soát hoàn toàn thế trận, liên tục dồn ép đối thủ bằng những pha phối hợp tốc độ và khả năng luân chuyển bóng vượt trội.

20260615-050522-304-4836.jpg

Kai Havertz rực sáng với cú đúp

Chỉ sau vài phút bóng lăn, Lukas Nmecha đã mở tỉ số cho đại diện châu Âu bằng cú cứa lòng đẹp mắt, đưa Đức vượt lên dẫn trước và mở đầu cho cơn ác mộng của hàng thủ Curacao.

Dù phải chịu sức ép liên tục, Curacao bất ngờ tạo nên khoảnh khắc lịch sử ở phút 21. Từ một tình huống phản công hiếm hoi, Livano Comenencia tung cú sút đưa bóng chạm chân Joshua Kimmich đổi hướng rồi bay vào lưới.

20260615-050631-914-8026.jpg

Curacao có bàn thắng lịch sử ở World Cup, nhưng không đủ để làm nên bất ngờ

Bàn thắng không chỉ giúp Curacao quân bình tỉ số 1-1 mà còn là pha lập công đầu tiên của quốc đảo Caribe trong lịch sử các kỳ World Cup. Các cầu thủ cùng người hâm mộ Curacao đã có những phút giây vỡ òa cảm xúc giữa sân vận động. Tuy nhiên, đó là điểm sáng duy nhất của đội bóng này trong lần đầu dự World Cup.

20260615-050556-481-3123.jpg

20260615-050532-529-5035.jpg

Sau bàn thua, Đức lập tức tăng tốc. Phút 38, Nico Schlotterbeck bật cao đánh đầu chính xác sau một tình huống cố định để tái lập thế dẫn bàn cho đội nhà. Ngay trước giờ nghỉ, Kai Havertz thực hiện thành công quả phạt đền, nâng cách biệt lên 3-1 và đặt dấu chấm hết cho mọi hy vọng tạo bất ngờ của Curacao.

​

Bước sang hiệp hai, thế trận hoàn toàn thuộc về đoàn quân của HLV Julian Nagelsmann. Chỉ hai phút sau khi bóng lăn trở lại, Jamal Musiala tiếp tục khiến hàng thủ Curacao chao đảo bằng pha xử lý kỹ thuật trước khi ghi bàn thắng thứ tư cho Đức.

​

Sức kháng cự của đại diện Caribe dần sụp đổ trước áp lực quá lớn. Những khoảng trống liên tục xuất hiện và trở thành cơ hội để các chân sút Đức thoải mái phô diễn khả năng.

Phút 68, tài năng trẻ Nathaniel Brown ghi tên mình lên bảng điện tử bằng pha dứt điểm quyết đoán. Mười phút sau, Deniz Undav - cầu thủ vào sân từ ghế dự bị - tiếp tục nối dài cơn mưa bàn thắng với pha lập công nâng tỉ số lên 6-1.

​

Khi trận đấu bước vào những phút cuối, Kai Havertz hoàn tất cú đúp của riêng mình, khép lại chiến thắng tưng bừng 7-1 cho đội tuyển Đức.

20260615-050527-938-1958.jpg

20260615-050513-086-1617.jpg

ĐT Đức thắng tưng bừng 7-1, gửi lời cảnh báo tới các ứng viên vô địch

Không chỉ giành trọn 3 điểm, đội bóng của Nagelsmann còn cho thấy chiều sâu lực lượng đáng nể. Những ngôi sao quen thuộc như Havertz, Musiala tỏa sáng đúng lúc, trong khi các gương mặt trẻ như Brown hay Nmecha cũng để lại dấu ấn tích cực.

Tất nhiên, Curacao chưa phải bài kiểm tra đủ tầm để đánh giá chính xác sức mạnh của Đức. Nhưng sau những thất bại liên tiếp ở hai kỳ World Cup gần nhất, điều quan trọng nhất với người Đức là họ đã tìm lại được cảm giác chiến thắng và sự tự tin, để gửi đi lời cảnh báo mạnh mẽ tới phần còn lại của giải đấu năm nay.


Tham khảo thông tin Tip Bóng Đá tốt nhất từ Soi Kèo: Gói Premium

Tải app Soi Kèo xem nhanh trên điện thoại: Android - ios
MU từng bỏ lỡ Pep Guardiola thế nào?
MU từng bỏ lỡ Pep Guardiola thế nào? 23/10/2026 6:31:29
Soi Kèo - Sir Alex Ferguson từng gặp Pep Guardiola để bàn về tương lai năm 2012, nhưng MU không thể thuyết...

Nagelsmann muốn dẫn dắt MU thay Carrick
Nagelsmann muốn dẫn dắt MU thay Carrick 23/10/2026 6:29:46
Soi Kèo - Julian Nagelsmann được cho là sẵn sàng dẫn dắt Manchester United nếu đội bóng Anh quyết định...

MU thua tan nát trước tân binh ở Champions League
MU thua tan nát trước tân binh ở Champions League 22/10/2026 6:43:14
Soi Kèo - Đêm 21/10, MU thua đậm 1-4 trước chủ nhà Como ở vòng phân hạng Champions League.

Bayern rơi chiến thắng trước Arsenal
Bayern rơi chiến thắng trước Arsenal 22/10/2026 6:40:59
Soi Kèo - Rạng sáng 22/10, Bayern dẫn trước đến phút 81 nhưng vẫn để Arsenal cầm hòa 2-2 ở trận đấu...

Liverpool thắng điên rồ ở Champions League
Liverpool thắng điên rồ ở Champions League 21/10/2026 6:9:59
Soi Kèo - Rạng sáng 21/10, Liverpool bị Villarreal dẫn 2-0 nhưng vẫn thắng 4-3 trên sân nhà ở vòng 3, League...




Thông tin
Jane

Soi Kèo (SK) - SoiKeo.sk

Soi Kèo là thương hiệu chuyên trang nhận định uy tín. DMCA.com Protection Status

Nhận Định bóng đá

Chuyên mục

TIP FREE
Gói Premium
TIP 1x2
Dự Đoán Tỷ Số
Phần Trăm
Over/Under
Tip BTTS
SoiKeo(English)
Api Free

Ứng dụng bóng đá


App soikeo.com
App soikeo.com
Tải về ứng dụng Tải về ứng dụng

Thông Tin Bóng Đá

Thông Tin

Nhận Định Đặc Biệt Có Chất Lượng Tốt Phù Hợp Với Chi Phí Nhỏ.
Chuyên Trang TIP Bóng Đá Chuyên Nghiệp Hàng Đầu Của Soi Kèo.
Tips Soccer Predictions Best Quality.
Tip miễn phí được đảm bảo chất lượng.


Phiên Bản Soi Kèo Đầy Đủ

Tip Vàng chuyên Trang Nhận Định TIP Bóng Đá Uy Tín Số 1 từ xưa đến nay
Coppyright © 2007 - 2026 soikeo.sk
Điện thoại/SMS/ZaLo: 0988689818
Zalo: https://zalo.me/0988689818
Telegram: https://t.me/soikeocom - Whatsapp: https://wa.me/+84988689818
Email: soikeo@soikeo.sk - lienhesoikeo@gmail.com
Gửi ticket Hỗ Trợ

Hợp Tác Quảng Cáo
*Nội dung trên website hoàn toàn miễn phí và có phí.
*Nhận định Tip do Soi Kèo tự sản xuất.
*Đây chỉ là website cung cấp nội dung nhận định bóng đá.
*Nhận định bóng đá trên website sẽ có đúng sai bạn nên cân nhắc không có nhận định chính xác tuyệt đối. Chúng tôi luôn cố gắng đảm bảo đem đến bạn nhận định tốt nhất.
*Nội dung bài viết trên website chỉ mang tính tham khảo không sử dụng mục đích khác hoặc vi phạm pháp luật.
Bạn hãy xem nhận định & bóng đá là môn thể thao rất thú vị.
Website bảo lưu tất cả các quyền lợi & miễn trừ các trách nhiệm với người dùng.
Lưu ý nếu có banner quảng cáo bên thứ ba chỉ là tạm thời để giúp website có kinh phí duy trì.
Website khi truy cập đảm bảo bạn đủ tuổi trưởng thành hoặc quyền tài phán.
Biên tập nội dung và cập nhật bởi Phạm Ngọc Trí.
Hoạt động thử nghiệm chờ xin giấy phép từ Bộ Thông tin và Truyền thông.


Tên miền: soikeo.sk | soikeo1.com | tipbongdamienphi.com | soikeo.tips

            

Trang: news.soikeo.sk | tipmienphi.soikeo.sk | nhandinh.soikeo.sk | tip.soikeo.sk

Soi Keo English version - SoiKeoTips.com