Trang Chủ Premium Premium Tip Vàng Free
Kèo Trận Trên Dưới 1X2 Phầm Trăm Over/Under BTTS
Đăng Kí Đăng Nhập
Tip
Soi Kèo
Soi Kèo
Menu Menu
English
1X2 Dự Đoán Tỷ Số Phần Trăm Over/Under BTTS TIP Miễn Phí TIP Premium Lịch Thi Đấu Kết Quả Tải App Về Tip Vàng
× Soi Kèo


Thành Viên TIP Miễn Phí TIP Premium Nghịch Tỷ Số Tỷ Số 1X2 Phần Trăm Over/Under BTTS Lịch Thi Đấu Kết Quả Về Tip Vàng

Back Tin Bóng Đá

HLV Zidane phù hợp với CLB nào nhất?

26/9/2021 20:33:29 - Soi Kèo
Soi Kèo - Mối quan hệ cũ với Raphael Varane, Cristiano Ronaldo, hoặc mối quan hệ với đội tuyển Pháp của Paul Pogba, có thể trở thành nhịp cầu giúp Zinedine Zidane dễ dàng huấn luyện các hảo thủ này. Có thể xem đấy là cơ sở quan trọng để MU mời Zidane về thay HLV Ole Gunnar Solskjaer.

HLV Zidane phù hợp với CLB nào nhất?

Zidane phù hợp nhất chỗ nào?

HLV Zidane.

“Chúng tôi luôn tấn công nhanh, đấy là triết lý của tôi” – HLV Ole Gunnar Solskjaer phát biểu hồi đầu tháng. MU khi ấy đang ổn thỏa về nhiều mặt và Solskjaer khẳng định triết lý của ông đã được đội bóng hậu thuẫn trọn vẹn, nhất là trên thị trường chuyển nhượng.

Giờ thì rất khác. Sau phát biểu rùm beng về “triết lý tấn công nhanh” của Solskjaer, MU thua Young Boys ở Champions League, thua và bị West Ham loại khỏi League Cup. Mới đây nhất, họ lại thua Aston Villa ngay trên sân nhà ở Premier League.

Đang rộ lên đề tài về khả năng MU thay HLV. Xác suất chưa phải là cao. Nhưng, vẫn như bao câu chuyện tương tự khác, giới truyền thông không khỏi “điểm danh” các ứng cử viên thay chỗ Solskjaer, và làm cái việc có vẻ “cầm đen chạy trước ô tô”: phân tích mức độ phù hợp của Zinedine Zidane với ghế HLV trưởng MU. Thôi thì cứ xem đây là đề tài độc lập – bất kể MU có muốn sa thải Solskjaer hay không, hoặc Zidane có muốn dẫn dắt MU hay không. Zidane hợp nhất chỗ nào?

Ngược hẳn với Solskjaer, Zidane chẳng hề có triết lý nào. Ông chỉ có… 3 chức vô địch Champions League. Quá tuyệt. Nhưng, Zidane phù hợp không phải vì thành tích quá hào nhoáng ở Champions League. Nhiều người thậm chí vẫn chưa nghĩ ra, vì sao Zidane lại vô địch Champions League 3 lần liên tiếp chỉ trong “2 mùa rưỡi”, trong hoàn cảnh trước đó ông chưa bao giờ huấn luyện đỉnh cao. Thế thì còn bàn sao được, kết nối sao được với các đặc điểm chuyên môn ở MU. Người ta chỉ có thể hy vọng: Zidane sẽ không phát biểu rỗng tuếch như Solskjaer, không phải khoe khoang triết lý để che giấu sự thật là mình không biết huấn luyện! Thậm chí, Zidane không cần che đậy – kể cả khi ông quả… không biết huấn luyện. Thế nào thì gọi là “biết”! Và, cần gì sự hiểu biết nào, nếu như người ta vô địch Champions League 3 lần liên tiếp!

Đấy mới là cái điều mà MU cần nhất trong lúc này. Cứ có danh hiệu là được – khỏi phát biểu, trình bày. Nếu cho rằng Zidane thành công ở Real Madrid chỉ vì may mắn thuần túy, thì… cũng được. Ít ra cũng cần vận may để thay thế cái gương mặt quá… hãm tài của Solskjaer (xin lỗi, nhưng bóng đá có chỗ cho sự dị đoan mà).

Bản thân Zidane hoặc những người gần gũi với ông (nhà đại diện chẳng hạn) đã nói cách đây không lâu, rằng ông không thích dẫn dắt MU. Nói chung, Zidane không muốn sang Anh huấn luyện. Đáng lẽ họ nên nói luôn: Zidane không muốn huấn luyện. Ông đâu còn thiếu gì nữa – từ tiền bạc cho đến danh tiếng, trong cả hai sự nghiệp cầu thủ, HLV. Và chẳng phải ông từng nói sau khi chia tay Real, rằng muốn nghỉ ngơi vì quá mệt mỏi đấy sao. Tóm lại, trong cái nghề này, trong cái thế giới bóng đá đỉnh cao nay, hầu như chẳng ai nói thật bao giờ. Zidane “không thích huấn luyện MU”. Vậy, muốn mời Zidane thì MU phải trả lương thật cao – nên hiểu như vậy!

Cố bàn “lấy có”, sẽ thấy Zidane có thể hiểu kỹ Raphael Varane, Cristiano Ronaldo, Paul Pogba. Những trụ cột ấy cũng đã hiểu rõ Zidane. Hiểu nhau thì trên nguyên tắc là dễ làm việc với nhau, quá đơn giản. Nhưng tất nhiên, HLV không thành công chỉ vì hiểu cầu thủ (hoặc cầu thủ hiểu mình). Còn bao nhiêu chuyện khác, quan trọng hơn hẳn: tư duy, quan điểm…

Thật ra, chỉ cần có mối quan hệ cũng với Ronaldo, Varane, thì Zidane cũng đã hơn đứt Solskjaer rồi. Ông này có gì, ngoài chuyện từng là cầu thủ MU, để được rước về ngồi ghế HLV trưởng tại Old Trafford, thay chỗ bậc thầy Jose Mourinho? Cần nhớ, bản thân Solskjaer cũng chỉ là một cầu thủ dự bị ở MU ngày trước. Phải u tối, tầm thường đến mức độ nào, người ta mới vào sân từ ghế dự bị, ghi đến 4 bàn, để rồi lại phải ngồi ghế dự bị trong trận tiếp theo, như Solskjaer?

Để thay chỗ Solskjaer thì dù là Zidane hay Mauricio Pochettino, Brendan Rodgers, nói chung là mọi cái tên được nhắc đến trong biểu giá cá cược, đều phù hợp cả. Tất nhiên, đấy chỉ là sự phù hợp trên lý thuyết. Một HLV phù hợp có đem lại thành công cho MU hay không, thì cũng khó nói. Cái tay “ngoại đạo” Ed Woodward đã phá nát MU suốt bao năm rồi, không phải cứ rước về một HLV tài giỏi, phù hợp, thì sẽ cứu được MU ra khỏi cơn mê. Biết thế, nên MU… cũng chẳng cần đuổi Solskjaer làm gì!


Tham khảo thông tin Tip Bóng Đá tốt nhất từ Soi Kèo: Gói Premium

Tải app Soi Kèo xem nhanh trên điện thoại: Android - ios
MU từng bỏ lỡ Pep Guardiola thế nào?
MU từng bỏ lỡ Pep Guardiola thế nào? 23/10/2026 6:31:29
Soi Kèo - Sir Alex Ferguson từng gặp Pep Guardiola để bàn về tương lai năm 2012, nhưng MU không thể thuyết...

Nagelsmann muốn dẫn dắt MU thay Carrick
Nagelsmann muốn dẫn dắt MU thay Carrick 23/10/2026 6:29:46
Soi Kèo - Julian Nagelsmann được cho là sẵn sàng dẫn dắt Manchester United nếu đội bóng Anh quyết định...

MU thua tan nát trước tân binh ở Champions League
MU thua tan nát trước tân binh ở Champions League 22/10/2026 6:43:14
Soi Kèo - Đêm 21/10, MU thua đậm 1-4 trước chủ nhà Como ở vòng phân hạng Champions League.

Bayern rơi chiến thắng trước Arsenal
Bayern rơi chiến thắng trước Arsenal 22/10/2026 6:40:59
Soi Kèo - Rạng sáng 22/10, Bayern dẫn trước đến phút 81 nhưng vẫn để Arsenal cầm hòa 2-2 ở trận đấu...

Liverpool thắng điên rồ ở Champions League
Liverpool thắng điên rồ ở Champions League 21/10/2026 6:9:59
Soi Kèo - Rạng sáng 21/10, Liverpool bị Villarreal dẫn 2-0 nhưng vẫn thắng 4-3 trên sân nhà ở vòng 3, League...




Thông tin
Jane

Soi Kèo (SK) - SoiKeo.sk

Soi Kèo là thương hiệu chuyên trang nhận định uy tín. DMCA.com Protection Status

Nhận Định bóng đá

Chuyên mục

TIP FREE
Gói Premium
TIP 1x2
Dự Đoán Tỷ Số
Phần Trăm
Over/Under
Tip BTTS
SoiKeo(English)
Api Free

Ứng dụng bóng đá


App soikeo.com
App soikeo.com
Tải về ứng dụng Tải về ứng dụng

Thông Tin Bóng Đá

Thông Tin

Nhận Định Đặc Biệt Có Chất Lượng Tốt Phù Hợp Với Chi Phí Nhỏ.
Chuyên Trang TIP Bóng Đá Chuyên Nghiệp Hàng Đầu Của Soi Kèo.
Tips Soccer Predictions Best Quality.
Tip miễn phí được đảm bảo chất lượng.


Phiên Bản Soi Kèo Đầy Đủ

Tip Vàng chuyên Trang Nhận Định TIP Bóng Đá Uy Tín Số 1 từ xưa đến nay
Coppyright © 2007 - 2026 soikeo.sk
Điện thoại/SMS/ZaLo: 0988689818
Zalo: https://zalo.me/0988689818
Telegram: https://t.me/soikeocom - Whatsapp: https://wa.me/+84988689818
Email: soikeo@soikeo.sk - lienhesoikeo@gmail.com
Gửi ticket Hỗ Trợ

Hợp Tác Quảng Cáo
*Nội dung trên website hoàn toàn miễn phí và có phí.
*Nhận định Tip do Soi Kèo tự sản xuất.
*Đây chỉ là website cung cấp nội dung nhận định bóng đá.
*Nhận định bóng đá trên website sẽ có đúng sai bạn nên cân nhắc không có nhận định chính xác tuyệt đối. Chúng tôi luôn cố gắng đảm bảo đem đến bạn nhận định tốt nhất.
*Nội dung bài viết trên website chỉ mang tính tham khảo không sử dụng mục đích khác hoặc vi phạm pháp luật.
Bạn hãy xem nhận định & bóng đá là môn thể thao rất thú vị.
Website bảo lưu tất cả các quyền lợi & miễn trừ các trách nhiệm với người dùng.
Lưu ý nếu có banner quảng cáo bên thứ ba chỉ là tạm thời để giúp website có kinh phí duy trì.
Website khi truy cập đảm bảo bạn đủ tuổi trưởng thành hoặc quyền tài phán.
Biên tập nội dung và cập nhật bởi Phạm Ngọc Trí.
Hoạt động thử nghiệm chờ xin giấy phép từ Bộ Thông tin và Truyền thông.


Tên miền: soikeo.sk | soikeo1.com | tipbongdamienphi.com | soikeo.tips

            

Trang: news.soikeo.sk | tipmienphi.soikeo.sk | nhandinh.soikeo.sk | tip.soikeo.sk

Soi Keo English version - SoiKeoTips.com